คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 134
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 78 เงิน 4
5 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 74 เงิน 5
6 ดำรงศาสน์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 71 เงิน 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 080
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สุขสำราญราษฎร์รังสรรค์ สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 87 ทอง ชนะเลิศ
2 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ดำรงศาสน์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 76 เงิน 4
5 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 72 เงิน 5
6 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 68 ทองแดง 6
7 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 66 ทองแดง 7
8 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 63 ทองแดง 8
9 พัฒนศาสน์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 61 ทองแดง 9
10 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 60 ทองแดง 10

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 271
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 87.20 ทอง ชนะเลิศ
2 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 79.40 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 74.50 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -
5 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 161
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 85.80 ทอง ชนะเลิศ
2 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 84.90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 63.80 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 689
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 70.53 เงิน 4
5 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 63.35 ทองแดง 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 688
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 90.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 77.80 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 72.30 เงิน 4
5 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 61.45 ทองแดง 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 156
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 85.10 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 655
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 60 ทองแดง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 614
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 86.50 ทอง ชนะเลิศ
2 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 85.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 84.90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 80 ทอง 4
5 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 612
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 84 ทอง ชนะเลิศ
2 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 159
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 94.60 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 90.30 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 85.30 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 687
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 97 ทอง ชนะเลิศ
2 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 157
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 84 ทอง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 040
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 82 ทอง ชนะเลิศ
2 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ดำรงศาสน์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 187
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 86 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 186
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 81.66 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 141
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 82 ทอง 4
5 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 78 เงิน 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 686
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 606
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 87 ทอง ชนะเลิศ
2 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 83.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 79.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 78 เงิน 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 084
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 90.66 ทอง ชนะเลิศ
2 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 82.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 80.33 ทอง 4
5 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 139
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 93.10 ทอง ชนะเลิศ
2 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 81.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 80.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 634
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 92.33 ทอง ชนะเลิศ
2 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 90.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 104
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 85.33 ทอง ชนะเลิศ
2 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 71.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 270
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 85.30 ทอง ชนะเลิศ
2 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 82.30 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -
4 สุขสำราญราษฎร์รังสรรค์ สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 635
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 96 ทอง ชนะเลิศ
2 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ดำรงศาสน์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 87 ทอง 4
5 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 76 เงิน 5
6 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 73 เงิน 6
7 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 70 เงิน 7
8 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 160
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 89 ทอง ชนะเลิศ
2 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -
3 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 277
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 98 ทอง ชนะเลิศ
2 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 88 ทอง 4
5 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 47 เข้าร่วม 5
6 ดำรงศาสน์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 613
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 91 ทอง ชนะเลิศ
2 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 75 เงิน 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 650
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 84 ทอง 4
5 สุขสำราญราษฎร์รังสรรค์ สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 83 ทอง 5
6 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 77 เงิน 6
7 ดำรงศาสน์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 73 เงิน 7
8 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 70 เงิน 8
9 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 63 ทองแดง 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 297
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีระนอง สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 พิชัยรัตนาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กระบุรีวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 78.50 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปากจั่นวิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 77 เงิน 4
5 กะเปอร์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 75 เงิน 5
6 ดำรงศาสน์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 73.80 เงิน 6
7 ราชประชานุเคราะห์ 38 สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 73.20 เงิน 7
8 ละอุ่นวิทยาคาร สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 73 เงิน 8

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน