งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคใต้ ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสุราษฎร์ธานี
ระหว่าง วันที่ 19 - 21 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2560

[ ทั้งหมด   17 ธ.ค. 2560   18 ธ.ค. 2560   19 ธ.ค. 2560   20 ธ.ค. 2560   21 ธ.ค. 2560   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 19 ธ.ค. 2560

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 030 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนมานิตานุเคราะห์ อาคารมานิดา ชั้น 2 ห้อง ป.6/13 19 ธ.ค. 2560 09.00-10.30
2 031 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนมานิตานุเคราะห์ อาคารมานิดา ชั้น 2 ห้อง ป.6/12 19 ธ.ค. 2560 09.00-10.30
3 007 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.1-ป.3 โรงเรียนมานิตานุเคราะห์ อาคารมานิดา ชั้น 3 ห้อง ป.6/10 19 ธ.ค. 2560 09.00-10.30
4 008 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6 โรงเรียนมานิตานุเคราะห์ อาคารมานิดา ชั้น 3 ห้อง ป.6/9 19 ธ.ค. 2560 09.00-10.30
5 037 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6 โรงเรียนมานิตานุเคราะห์ อาคารมานิดา ชั้น 2 ห้อง ป.6/11 19 ธ.ค. 2560 09.00-10.30
6 759 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 โรงเรียนมานิตานุเคราะห์ อาคารมานิดา ชั้น 4 ห้อง ป.6/1 , ป.6/2 19 ธ.ค. 2560 09.00 จนแล้วเสร็จ
7 760 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 โรงเรียนมานิตานุเคราะห์ อาคารมานิดา ชั้น 4 ห้อง ป.6/3 , ป.6/4 19 ธ.ค. 2560 09.00 จนแล้วเสร็จ
8 762 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนมานิตานุเคราะห์ อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง ป.5/6-9 19 ธ.ค. 2560 รอบแรก 09.00-10.00 / รอบสอง 10.00 จนแล้วเสร็จ
9 763 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนมานิตานุเคราะห์ อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง ป.5/11 - ป.5/13 และ ป.4/2 19 ธ.ค. 2560 รอบแรก 09.00-10.00 / รอบสอง 10.00 จนแล้วเสร็จ
10 046 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 โรงเรียนมานิตานุเคราะห์ อาคารมานิดา ชั้น 3 ห้อง ป.6/6,ป.6/7 19 ธ.ค. 2560 09.00-10.00
11 787 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 โรงเรียนมานิตานุเคราะห์ อาคารขุนประนุทฯ ชั้น 2 ห้อง ป.4/4 - ป.4/6 19 ธ.ค. 2560 09.00 จนแล้วเสร็จ

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 122 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 โรงเรียนวัดสันติคีรีรมย์ อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 1 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
2 123 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดสันติคีรีรมย์ อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 2 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
3 124 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดสันติคีรีรมย์ อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 3 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
4 772 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดสันติคีรีรมย์ อาคาร 5 ชั้น 1 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
5 773 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดสันติคีรีรมย์ อาคาร 1 ชั้น 1 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
6 129 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดสันติคีรีรมย์ อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 4,5 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
7 132 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 โรงเรียนวัดสันติคีรีรมย์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 1 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
8 133 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดสันติคีรีรมย์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 2 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
9 134 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดสันติคีรีรมย์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 3 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 086 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนเทศบาลเมืองท่าข้าม3 อาคาร1 ใต้ถุนอาคาร 19 ธ.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 090 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 โรงเรียนเทศบาลเมืองท่าข้าม3 อาคาร2 ชั้น 1ห้อง1-2 และชั้น 2 ห้อง 1-2 19 ธ.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
3 093 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 โรงเรียนเทศบาลเมืองท่าข้าม3 อาคารอเนกประสงค์ 19 ธ.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
4 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 โรงเรียนเทศบาลเมืองท่าข้าม3 อาคาร 2 ใต้ถุนอาคาร 19 ธ.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
5 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนเทศบาลเมืองท่าข้าม3 อาคารอเนกประสงค์ 19 ธ.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
6 766 การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 วิทยาลัยเทคโนโลยีดอนมอสโก เซนย์โยเซฟ 19 ธ.ค. 2560 08.00-16.30

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 141 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนวัดท่าไทร อาคารอเนกพิพัฒน์ ห้อง เวทีใต้อาคาร 19 ธ.ค. 2560 09.00
2 144 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนวัดท่าไทร อาคารอเนกประสงค์ 19 ธ.ค. 2560 09.00
3 147 การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดท่าไทร อาคารอเนกพิพัฒน์ ชั้น 4 ห้อง ห้องประชุม 19 ธ.ค. 2560 09.00
4 149 การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 โรงเรียนนิคมสร้างตนเอง เวทีโรงเรียนนิคมสร้างตนเอง ห้อง ลำดับที่ 1 - 7 แข่งขันวันที่ 19 ธ.ค.2560 เวลา 09.00-12.00 น. /ลำดับที่ 8 - 15 แข่งขันวันที่ 19 ธ.ค.2560 เวลา 13.00-16.30 น./ ลำดับที่ 16 - 22 แข่งขันวันที่ 20 ธ.ค.2560 เวลา 09.00-12.00 น. 19 ธ.ค. 2560
20 ธ.ค. 2560
09.00-16.30
5 155 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนนิคมสร้างตนเอง อาคารลีลาวดี ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุม 19 ธ.ค. 2560 09.00-16.30
6 164 การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนวัดท่าไทร อาคารดิตถชาติ ชั้น 2 ห้อง ป.5/1 19 ธ.ค. 2560 09.00
7 165 การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดท่าไทร อาคารดิตถชาติ ชั้น 2 ห้อง ป.5/2 19 ธ.ค. 2560 09.00
8 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดท่าไทร อาคารดิตถชาติ ชั้น 2 ห้อง ป.6/1 19 ธ.ค. 2560 09.00
9 768 การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 โรงเรียนวัดท่าไทร อาคารเทศบาลท่าทองใหม่ ชั้น 3 ห้อง ห้องประชุม 19 ธ.ค. 2560 09.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 738 การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านนาใหญ่ อาคารอเนกประสงค์ 19 ธ.ค. 2560 09.00-16.00
2 817 การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านนาใหญ่ อาคารอเนกประสงค์ 19 ธ.ค. 2560 09.00-16.00
3 740 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดตรณาราม อาคาร 1 ชั้น ชั้น 2 ห้อง 122,123 19 ธ.ค. 2560 09.00-11.00
4 741 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดตรณาราม อาคาร 1 ชั้น ชั้น 2 ห้อง 124,126 19 ธ.ค. 2560 09.00-11.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 262 การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 โรงเรียนวัดเขาศรีวิชัย อาคาร3 ชั้น 2 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
2 268 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 โรงเรียนวัดเขาศรีวิชัย อาคาร 4 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
3 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาศรีวิชัย อาคาร3 ชั้น 1 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
4 307 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 โรงเรียนวัดเขาศรีวิชัย อาคาร 2 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
5 311 การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนวัดเขาศรีวิชัย อาคาร 1 ชั้น 2 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 314 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6 โรงเรียนวมินทร์วิทยา 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
2 315 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 โรงเรียนวมินทร์วิทยา 19 ธ.ค. 2560 13.00-17.00
3 316 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 โรงเรียนวมินทร์วิทยา 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
4 317 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 โรงเรียนวมินทร์วิทยา 19 ธ.ค. 2560 13.00-17.00
5 323 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 โรงเรียนวมินทร์วิทยา 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
6 324 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนวมินทร์วิทยา 19 ธ.ค. 2560 13.00-17.00
7 339 การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 โรงเรียนวมินทร์วิทยา 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
8 781 การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนวมินทร์วิทยา 19 ธ.ค. 2560 13.00-17.00
9 345 การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6 โรงเรียนวมินทร์วิทยา 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
10 784 การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3 โรงเรียนวมินทร์วิทยา 19 ธ.ค. 2560 13.00-17.00
11 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 สนามหน้าศาลากลาง เวทีกลาง 19 ธ.ค. 2560 09.00-16.00
12 352 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านบางใหญ่ โดม 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
13 370 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านบางใหญ่ โดม 19 ธ.ค. 2560 13.00-16.00
14 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านบางใหญ่ อาคารอเนกประสงค์ 2 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
15 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านบางใหญ่ อาคารอเนกประสงค์ 2 19 ธ.ค. 2560 13.00-16.00
16 369 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านบางใหญ่ อาคารอเนกประสงค์ 1 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
17 372 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านบางใหญ่ อาคารอเนกประสงค์ 1 19 ธ.ค. 2560 13.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 376 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดตรณาราม อาคาร 1ห้องประชุม 19 ธ.ค. 2560 09.00-13.30
2 377 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดตรณาราม อาคาร 1ห้องประชุม 19 ธ.ค. 2560 14.00-18.30
3 398 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 สพป.สฎ.2 เจ้าภาพจัดแข่งที่ห้องโกเมน โรงแรมไดมอนด์ 19 ธ.ค. 2560 09.00-13.30
4 399 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 สพป.สฎ.2 เจ้าภาพ จัดแข่งที่ห้องโกเมน โรงแรมไดมอนด์ 19 ธ.ค. 2560 14.00-18.30

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 794 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลสุราษฎร์ธานี อาคารนิลุบล ห้อง 531 (เก็บตัว532) 19 ธ.ค. 2560 09.00เป็นต้นไป
2 795 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสุราษฎร์ธานี อาคารนิลุบล ห้อง 533 (เก็บตัว 534 ) 19 ธ.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
3 800 การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสุราษฎร์ธานี อาคารนิลุบล ห้อง 535 (เก็บตัว536 ) 19 ธ.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
4 802 การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสุราษฎร์ธานี อาคารสุคนธา ห้อง 642 (เก็บตัว 643 ) 19 ธ.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
5 813 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสุราษฎร์ธานี อาคารสุคนธา ห้อง 644 (เก็บตัว645 ) 19 ธ.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
6 810 การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสุราษฎร์ธานี อาคารสุคนธา ห้อง 646,647 19 ธ.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 กองบิน 7 19 ธ.ค. 2560 09.00-16.00
2 071 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดโพธิ์นิมิตร ห้องสมุด 19 ธ.ค. 2560 09.00-16.00
3 776 กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดโพธิ์นิมิตร อาคารโพธิ์เทพนิมิต ชั้น ชั้น 3 ห้อง ม.3 19 ธ.ค. 2560 09.00-16.00
4 102 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดโพธิ์นิมิตร อาคารโพธิ์เงิน ชั้น ชั้น 1, ชั้น 2 ห้อง อ.2/1,ป.3/1,อ.2/2, ป.3/1,ป.4/1,ป.4/2 19 ธ.ค. 2560 09.00-16.00
5 708 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดโพธิ์นิมิตร ห้องประชุมโรงเรียนวัดโพธิ์นิมิต 19 ธ.ค. 2560 09.00-16.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 002 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี ห้อง Lab1 19 ธ.ค. 2560 09.00-11.00
2 005 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี ห้อง Lab5 19 ธ.ค. 2560 09.00-14.00
3 011 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี ห้อง Lab5 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
4 016 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี ห้อง Lab3 19 ธ.ค. 2560 09.00-14.00
5 017 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี ห้อง Lab3 19 ธ.ค. 2560 09.00-14.00
6 024 การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี ห้อง Lab1 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
7 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี ห้อง ห้องประชุมเล็ก 19 ธ.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนเทพมิตรศึกษา อาคารฟรีเยรีโอ 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
2 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพมิตรศึกษา สนามบาสเกตบอล 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
3 734 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 โรงเรียนเทพมิตรศึกษา อาคารโบดวง 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
4 034 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพมิตรศึกษา อาคารโบดวง 19 ธ.ค. 2560 13.30-16.30
5 067 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 โรงเรียนเทพมิตรศึกษา สนามฟุตซอล 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
6 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพมิตรศึกษา สนามฟุตซอล 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 702 การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย โรงเรียนวัดตรณาราม อาคาร 2 ชั้น ชั้น 2 ห้อง 221 , 222 , 223 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
2 703 การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย โรงเรียนวัดตรณาราม อาคาร 2 ชั้น ชั้น 3 ห้อง 231,232,233 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 075 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดกาญจนาราม อาคารการเวก 19 ธ.ค. 2560 09.00-16.00
2 084 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดกาญจนาราม อาคารการเวก 19 ธ.ค. 2560 09.00-16.00
3 748 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดกาญจนาราม อาคารการเวก 19 ธ.ค. 2560 09.00-16.00
4 104 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดท่าไทร อาคารกาญจนาภิเษก ห้องอนุบาล 2/2 19 ธ.ค. 2560 09.00-16.00 น.
5 108 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดกาญจนาราม อาคารบุษยา ห้อง 1-3 19 ธ.ค. 2560 09.00-15.00
6 109 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดกาญจนาราม อาคารบุษยา ห้อง 4-6 19 ธ.ค. 2560 09.00-15.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 135 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดท่าไทร อาคารดิตถชาติ ชั้น ชั้น 2 ห้อง ห้องป.6/1 19 ธ.ค. 2560 09.00-16.00 น.

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 274 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี อาคารอเนกประสงค์ 19 ธ.ค. 2560 09.00-16.00
2 275 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดกาญจนาราม อาคารอเนกประสงค์ 19 ธ.ค. 2560 09.00-16.00
3 276 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดกาญจนาราม อาคารอเนกประสงค์ 19 ธ.ค. 2560 13.00-17.00
4 277 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดกาญจนาราม อาคารอเนกประสงค์ 19 ธ.ค. 2560 13.00-17.00
5 280 การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดกาญจนาราม อาคารอเนกประสงค์ 19 ธ.ค. 2560 09.00-10.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 175 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดกาญจนาราม เต็น 1,2 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
2 177 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดกาญจนาราม เต็น 3,4,5 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
3 182 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดกาญจนาราม เต็น 1,2 19 ธ.ค. 2560 13.00-16.00
4 185 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดกาญจนาราม เต็น 3,4,5 19 ธ.ค. 2560 13.00-16.00
5 195 การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดกาญจนาราม อาคารเฟื่องฟ้า ชั้นล่าง 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
6 197 การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดกาญจนาราม อาคารเฟื่องฟ้า ชั้นบน 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00
7 208 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดท่าไทร อาคารศาสตราภา ชั้น ชั้น 2 ห้อง 1 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00 น.
8 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดท่าไทร อาคารศาสตราภา ชั้น 2 ห้อง ห้อง 2 19 ธ.ค. 2560 09.00-12.00 น.
9 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดท่าไทร อาคารศาสตราภา ชั้น 2 ห้อง ห้อง 1-2 19 ธ.ค. 2560 13.00-16.00 น.
10 226 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดกาญจนาราม อาคารอนุบาล 19 ธ.ค. 2560 09.00-11.00
11 231 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดกาญจนาราม อาคารอนุบาล 19 ธ.ค. 2560 09.00-11.00

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]